sát hại chồng
Chăm mẹ chồng mù, nuôi 3 con chậm phát triển, người phụ nữ sát hại chồng sau nhiều năm bị bạo hành
Gánh trên vai trách nhiệm chăm mẹ chồng mù lòa và ba người con chậm phát triển, người phụ nữ còn phải chịu đựng nhiều năm bạo lực gia đình. Bi kịch lên đến đỉnh điểm khi bà dùng dao đâm chồng tử vong và sau đó bị tòa tuyên phạt 7 năm tù.
Gọi cấp cứu nói chồng "ngã vào dao", người phụ nữ không ngờ một chi tiết từ kết quả khám nghiệm tử thi đã tố cáo tất cả
Một phụ nữ 72 tuổi tại Anh bị buộc tội sát hại chồng sau khi khai rằng nạn nhân chỉ trượt chân rồi "ngã vào dao" trong bếp. Tuy nhiên, kết quả khám nghiệm tử thi cho thấy các vết thương không phù hợp với lời giải thích về một vụ tai nạn.
Vụ thi thể nam giới bị chia đôi, giấu trong tủ đông: "Bí mật" được lật tẩy do "mất điện", vợ cũ bị bắt
Một vụ án rúng động dư luận Nhật Bản vừa được phơi bày tại thành phố Kobe, tỉnh Hyogo, khi cảnh sát phát hiện thi thể của một người đàn ông bị phân làm đôi, giấu kín trong tủ đông suốt hơn một thập kỷ.
Vợ bị cáo buộc sát hại chồng, hé lộ nguyên nhân thường thấy qua clip
Nghi vấn người vợ sát hại chồng vì ghen tuông.
Vụ vợ trẻ dùng dao đâm chồng tử vong ở Phú Thọ: Nhân chứng tiết lộ "sốc"
Cơ quan CSĐT Công an tỉnh Phú Thọ cho biết, đang tạm giữ hình sự đối tượng Hà Thị Lai Hạ (SN 2002), trú tại khu 1, xã Phú Mỹ (Phú Thọ) về hành vi "Giết người".
Khoảng 3h ngày 17/8,...
Nghi án vợ trẻ dùng dao đâm chồng tử vong ở Phú Thọ: Hé lộ nguyên nhân ban đầu, camera ghi lại hình ảnh cuối cùng gây lạnh người
Do mâu thuẫn gia đình, người vợ trẻ ở Phú Thọ dùng vật được cho là dao đâm chồng tử vong.
Thủ đoạn rợn người và những toan tính kỹ lưỡng của người vợ đang tâm giăng bẫy, dựng hiện trường giả sát hại chồng
Kathryn và gia đình lên kế hoạch buộc tội Matthew đột nhập nhà họ để Kevin Ellis, 35 tuổi, em trai Kathryn, nổ súng hạ sát. Sự việc sẽ được biện hộ rằng đó là hành động tự vệ.
Bi kịch Tình-Tiền: Vợ và nhân tình dàn cảnh sát hại chồng, dựng hiện trường giả
Lên kế hoạch cùng nhân tình sát hại chồng, dựng hiện trường giả một vụ tự tử, người vợ lĩnh án chung thân; nhân tình bị tuyên án tử hình.
Vụ vợ dùng dao sát hại chồng ở Nghệ An: Hé lộ nguyên nhân đau lòng
"Bà C. nghi ngờ chồng ngoại tình nên đã cầm dao đâm chồng tử vong. Hiện Công an tỉnh Nghệ An đã đưa bà C. về trụ sở để lấy lời khai, phục vụ điều tra", ông Và Bá Dềnh nói.
Vụ vợ và con gái 17 tuổi sát hại chồng ở Thanh Hóa: Hé lộ lời khai ban đầu
Liên quan vụ nghi án chồng bị vợ và con gái 17 tuổi sát hại ở Thanh Hóa, hàng xóm tiết lộ, trước khi sự việc xảy ra, vợ chồng ông T. có xảy ra mâu thuẫn với nhau.