tiếp viên hàng không
Nữ tiếp viên hàng không gốc Lâm Đồng rời cabin máy bay sinh con, cậu bé 2 tuổi nói được 3 thứ tiếng
Bé 2 tuổi vẫn giao tiếp được Việt - Anh - Trung nhờ bí quyết của mẹ.
Vụ phát hiện thi thể nữ tiếp viên hàng không xinh đẹp dưới biển: Nhân chứng nói gì?
Nhân chứng cho biết ban đầu ông thấy họ đang kéo một thứ gì đó từ dưới biển lên, và sau đó mới bàng hoàng nhận ra đó là thi thể của một người phụ nữ.
Vì sao tiếp viên hàng không thường mang theo 1 quả chuối trên máy bay? Hoá ra để làm điều này
Bên cạnh việc chuẩn bị các vật dụng cần thiết cho công việc, nhiều tiếp viên hàng không còn có thói quen mang theo một quả chuối trên những chuyến bay. Loại trái cây quen thuộc này không chỉ tiện lợi mà còn mang lại nhiều lợi ích cho sức khỏe trong quá trình làm việc trên không.
Bị đuổi khỏi máy bay vì sàm sỡ tiếp viên, người đàn ông gây phẫn nộ với lời biện minh: "Tôi chỉ vỗ nhẹ 2 cái"
Thay vì hối lỗi sau hành vi khiếm nhã với nữ tiếp viên, nam hành khách bị áp giải rời máy bay đã gây phẫn nộ tột độ khi thản nhiên biện minh rằng hành động của mình "không phải quấy rối".
Tiệc sinh nhật định mệnh: Hé lộ vai trò của “cô tiên từ thiện” trong chuyên án ma túy VN10
Nguyễn Đỗ Trúc Phương và bạn trai Vũ Hải Anh bị truy tố về hành vi tổ chức sử dụng trái phép chất ma túy sau khi bị phát hiện trong một buổi tiệc tại TP Thủ Đức.
Truy tố 227 bị can trong đại án ma túy liên quan tiếp viên hàng không: Ca sĩ Chi Dân, người mẫu An Tây bị truy tố vì tội danh gì?
VKSND TP.HCM vừa hoàn tất cáo trạng truy tố 227 bị can trong chuyên án VN10 – vụ án ma túy đặc biệt nghiêm trọng liên quan đường dây hoạt động tinh vi, từng gây chấn động khi phát hiện qua vụ 4 nữ tiếp viên hàng không tại sân bay Tân Sơn Nhất.
Nữ tiếp viên hàng không Việt trên máy bay nền nã chuyên nghiệp, rời cabin là mẹ bỉm xinh trẻ như chị của con trai
Mỹ nhân Hà Nội làm mẹ sướng, chồng chăm con.
Hotgirl TVHK Việt rời cabin máy bay sang Úc làm mẹ, đẻ liên tiếp 2 con vẫn đẹp mơn mởn, được khuyên đi thi Hoa hậu
Người đẹp Kiên Giang tấm tắc nuôi dạy con ở Úc rất tốt, dù chi phí đắt đỏ.
Cựu tiếp viên hàng không cầm đầu đường dây mại dâm: Luật ngầm đáng gờm
Người này vừa bị truy tố trước pháp luật.
Nữ tiếp viên hàng không bị đại gia đe dọa xâm hại tập thể, cho 'đăng xuất' khỏi thế giới khiến nhiều người bàng hoàng
Một nữ tiếp viên hàng không rơi vào tình trạng khủng hoảng tâm lý sau khi bị một người đàn ông đe dọa xâm hại tập thể, cho 'đăng xuất' khỏi thế giới này.
Nữ tiếp viên hàng không diện áo ngắn cũn nhảy múa khoe eo trên máy bay, mạng xã hội dậy sóng
Một đoạn video ghi lại cảnh các tiếp viên hàng không của AirAsia biểu diễn vũ đạo ngay trên máy bay đang gây “bão” mạng xã hội.
Giả làm tiếp viên, bay "chùa" hơn 120 chuyến, người đàn ông đối mặt với án tù lên tới 90 năm
Một người đàn ông 35 tuổi tại Mỹ vừa bị kết luận có tội sau khi giả danh tiếp viên hàng không để bay miễn phí hơn 120 lần từ năm 2018 đến 2024.
Nữ tiếp viên hàng không gây thương nhớ vì quá đẹp, hé lộ chế độ thai sản "khủng" của TVHK khi làm mẹ: Ở nhà chăm con 1 tuổi mới đi làm lại
Trong hành trình làm mẹ, mỗi khoảnh khắc đều mang lại những cảm xúc đặc biệt và sâu sắc, từ niềm hạnh phúc vỡ òa khi biết tin có em bé cho đến những lo lắng thường trực khi lần...
Tiếp viên hàng không tiết lộ "loại đồ uống kinh khủng nhất trên máy bay", cảnh báo cực kỳ mất vệ sinh
Một tiếp viên hàng không Mỹ đã gây xôn xao mạng xã hội sau khi tiết lộ sự thật gây sốc về quy trình pha chế cà phê trên máy bay, cảnh báo hành khách không nên sử dụng thức uống này do tiềm ẩn nhiều nguy cơ mất vệ sinh.
Ngồi cạnh gã đồi bại suốt chuyến bay, nữ hành khách phàn nàn thì nhận lại sự dửng dưng: "Đàn ông vẫn hay làm vậy mà"
Một nữ CEO trên chuyến bay American Airlines đã rơi vào cơn ác mộng khi người đàn ông ngồi cạnh có hành vi đồi bại suốt một giờ, trong khi tiếp viên hàng không dửng dưng đáp lại khiếu nại của cô rằng “đàn ông vẫn hay làm như vậy mà”. Quá phẫn nộ trước sự thờ ơ của phi hành đoàn, cô quyết định khởi kiện hãng bay để đòi lại công lý cho trải nghiệm kinh hoàng này.
Clip: Tiếp viên hàng không nhận "cú đánh bất ngờ" từ... cốp xe
Vào tối ngày 19/2, một sự cố hài hước đã xảy ra tại sân bay Changi khi một tiếp viên hàng không bất ngờ bị va đầu vào cốp xe trong lúc sắp xếp hành lý.
"Thế giới ngầm" mại dâm 4.0: Cú đáp khẩn cấp vào vòng lao lý của "tú bà" từng bay trên mây
Sau khi có hàng chục "đào" và lượng khách là đại gia, doanh nhân, VTMH nghỉ làm tiếp viên và chuyển sang làm "tú bà".
Kẻ nghiện rượu tấn công phụ nữ trên máy bay, tiếp viên hàng không tung "chiêu độc" để khống chế
Một sự việc hi hữu đã xảy ra trên chuyến bay Alaska Airlines khi một hành khách bất ngờ có hành động tấn công một người phụ nữ. Khi tình huống trở nên căng thẳng, 1 tiếp viên hàng không phải can thiệp ngay lập tức.
Xót xa ước mơ dang dở của nữ sinh viên Thái Lan sau thảm kịch rơi máy bay tại Hàn Quốc
Trong thảm kịch máy bay của hãng hàng không Jeju Air vừa qua, hai trong số 179 nạn nhân thiệt mạng là công dân Thái Lan. Một người là sinh viên trẻ với ước mơ trở thành tiếp viên hàng không, và người còn lại là một bà mẹ hai con tận tụy, đáng kính.